CHUỖI SỰ KIỆN LỄ HỘI NGHINH ÔNG - CẦN GIỜ 2020
? "Lễ Hội Nghinh Ông- Cần Giờ" là bản sắc văn hóa của các địa phương ven biển, được gìn giữ và lưu truyền, nhằm cầu mong bội thu, ra khơi an toàn, bình an. Lễ hội đã diễn ra từ ngày 30/9 đến ngày 2/10/2020 với nhiều hoạt động thể thao, văn hóa và nghệ thuật đặc sắc.
? Chương trình nghệ thuật đặc sắc mỗi tối đều có sự góp mặt của các nghệ sĩ nổi tiếng như: Đan Trường, Hiền Thục, Trọng Hiếu, nhóm MTV, ... Cùng với đó, sự kiện Đêm hội trăng rằm đón Trung Thu sẽ được diễn ra với các tiết mục: Võ nhạc, Biễu diễn Lân - Sư - Rồng, Rước đèn Trung Thu, Hoa đăng trên biển. Đã lại cho các bé thiếu nhi một đêm lễ hội vô cùng nhộn nhịp và vui tươi. Mang lại cho người dân huyện Cần Giờ có một cái "Tết thứ 2" ngập tràn niềm vui và hứng khởi.
? Đặc biệt, ngày cuối cùng của lễ hội là Lễ rước kiệu được diễn ra vô cùng hoành tráng với đoàn thuyền hùng hậu, che lấp cả biển Cần Giờ và Lễ tế diễn ra trang trọng sau lễ rước với nghi thức cổ truyền. Các lễ cầu an, xây chầu đại bội, hát bội diễn ra tại lăng ông Thủy tướng.
? Dưới sự chỉ đạo của Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM, Trung tâm Ca nhạc nhẹ TP.HCM phối hợp sản xuất cùng Live Channel đã thu phát và truyền dẫn toàn bộ nội dung sự kiện Lê hội Nghinh Ông - Cần Giờ 2020.
? ĐỂ XEM LẠI TỔNG QUAN SỰ KIỆN: LINK XEM LẠI
©️ Bản quyền thuộc về Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM
? Về Live Channel:
- Cung cấp dịch vụ livestream trên các hạ tầng kỹ thuật số với chất lượng 4K.
- Dịch vụ sản xuất chương trình talkshow chuyên ngiệp
- Hợp tác phát triển kênh truyền hình tương tác trực tuyến
- Xây dựng mô hình và tư vấn bán hàng trực tuyến
- Tư vấn, thiết kế, lắp đặt và training nhân sự truyền hình digital
#livechannel
#dichvulivestream
#tuongtactructuyen